Ta yaya Injinan Maruƙan Marufi (VFFS) Ake Aiki?

Injin marufi na nau'i na tsaye (VFFS).Ana amfani da kusan kowace masana'antu a yau, saboda kyakkyawan dalili: Suna da sauri, hanyoyin tattara kayan tattalin arziki waɗanda ke adana sararin ƙasa mai mahimmanci.
 
Ko kun kasance sababbi ga injinan tattara kaya ko kun riga kuna da tsari da yawa, dama kuna sha'awar yadda suke aiki.A cikin wannan labarin, muna tafiya ta yadda na'ura mai cike da hatimi a tsaye ke juya fim ɗin marufi zuwa jakar da aka gama shirya shiryayye.
 
Sauƙaƙe, injunan tattara kaya a tsaye suna farawa da babban nadi na fim, su samar da shi zuwa siffar jaka, a cika jakar da samfur, sannan a rufe shi, duk a tsaye, a cikin gudu har zuwa jaka 300 a cikin minti daya.Amma akwai abubuwa da yawa fiye da haka.
 
1. Fim Transport & Unwind
Injin marufi a tsaye suna amfani da takarda guda ɗaya na kayan fim da aka yi birgima a kusa da ainihin abin da ake kira rollstock.Ana kiran ci gaba da tsayin kayan tattarawa azaman gidan yanar gizon fim.Wannan abu zai iya bambanta daga polyethylene, cellophane laminates, foil laminates da takarda laminates.Ana sanya nadi na fim akan taron dunƙule a bayan injin.
 
Lokacin da injin marufi na VFFS ke aiki, yawanci ana cire fim ɗin daga nadi ta bel ɗin jigilar fina-finai, waɗanda aka sanya su zuwa gefen bututun da aka kafa wanda ke gaban injin.Wannan hanyar sufuri ita ce aka fi amfani da ita.A wasu nau'ikan, maƙallan rufewa da kansu suna riƙe fim ɗin kuma su zana shi ƙasa, suna jigilar shi ta injin marufi ba tare da amfani da bel ba.
 
Za'a iya shigar da dabaran unwind na fili mai tuƙi na zaɓi (power unwind) don fitar da nadi na fim a matsayin taimako ga tuƙi na bel ɗin jigilar fim guda biyu.Wannan zaɓin yana inganta tsarin cirewa, musamman lokacin da fim ɗin ya yi nauyi.
 
2. Damuwar Fim
vffs-packaging-machine-fim-unwind-da-ciyawar Yayin da ake kwancewa,fim ɗin ba a samun rauni daga lissafin kuma ya wuce hannun ɗan rawa wanda ke da nauyi mai nauyi wanda yake a bayan na'urar tattara kayan VFFS.Hannun ya haɗa da jerin rollers.Yayin da fim ɗin ke jigilar kaya, hannu yana motsawa sama da ƙasa don kiyaye fim ɗin cikin tashin hankali.Wannan yana tabbatar da cewa fim ɗin ba zai yi yawo daga gefe zuwa gefe yayin da yake motsawa ba.
 
3. Buga na zaɓi
Bayan mai rawa, fim din ya bi ta sashin bugawa, idan an shigar da shi.Masu bugawa na iya zama nau'in zafi ko tawada.Fim ɗin yana sanya ranaku/lambobin da ake so akan fim ɗin, ko ana iya amfani da su don sanya alamun rajista, zane-zane, ko tambura akan fim ɗin.
 
4. Bibiyar Fina-finai da Matsayi
vffs-packaging-machine-film-tracking-positioningDa zarar fim ɗin ya wuce a ƙarƙashin na'urar bugawa, ya wuce wurin hoto na rajista.Idon hoton rajista yana gano alamar rajistar akan fim ɗin da aka buga kuma bi da bi, yana sarrafa bel ɗin ƙasa a cikin hulɗa da fim ɗin a bututun kafa.Hoton-ido na rajista yana ajiye fim ɗin daidai yadda za a yanke fim ɗin a wurin da ya dace.
 
Bayan haka, fim ɗin ya wuce na'urori masu lura da fina-finai waɗanda ke gano matsayin fim ɗin yayin da yake tafiya cikin injin marufi.Idan na'urori masu auna firikwensin sun gano cewa gefen fim ɗin yana motsawa daga matsayi na al'ada, ana haifar da sigina don motsa mai kunnawa.Wannan yana haifar da jigilar fim gaba ɗaya don motsawa zuwa gefe ɗaya ko ɗayan kamar yadda ake buƙata don dawo da gefen fim ɗin zuwa daidai matsayi.
 
5. Samar da jaka
vffs-packageing-machine-forming-tube- taroDaga nan, fim din yana shiga taron taro na bututu.Yayin da yake murƙushe kafaɗa (ƙwanƙwasa) akan bututun kafa, an naɗe shi a kusa da bututun ta yadda sakamakon ƙarshen ya kasance tsawon fim tare da gefuna biyu na waje na fim ɗin suna mamaye juna.Wannan shine farkon tsarin samar da jaka.
 
Ana iya saita bututun da aka kafa don yin hatimin cinya ko hatimin fin.Hatimin cinya ya mamaye gefuna biyu na waje na fim ɗin don ƙirƙirar hatimin lebur, yayin da hatimin fin ya auri cikin gefen gefen fim ɗin biyu don ƙirƙirar hatimin da ke fita, kamar fin.Ana ɗaukar hatimin cinya gabaɗaya ya fi kyau da kyau kuma yana amfani da ƙasa kaɗan fiye da hatimin fin.
 
Ana sanya maɓalli mai jujjuyawa kusa da kafaɗa (ƙula) na bututun kafa.Fim ɗin mai motsi a cikin hulɗa tare da dabaran encoder yana motsa shi.Ana haifar da bugun bugun jini don kowane tsayin motsi, kuma ana tura wannan zuwa PLC (mai sarrafa dabaru na shirye-shirye).An saita saitin tsayin jakar akan allon HMI (injin injin ɗan adam) azaman lamba kuma da zarar an isa wannan saitin sai jigilar fim ɗin ta tsaya (A kan na'urorin motsi na tsaka-tsaki kawai. Na'urorin motsi masu ci gaba ba sa tsayawa.)
 
Fim ɗin an zana shi ta hanyar injina na gear guda biyu waɗanda ke fitar da bel ɗin saukar da gogayya da ke kowane gefen bututun kafa.Zazzage bel ɗin da ke amfani da tsotsa don ɗaukar fim ɗin marufi za a iya musanya bel ɗin gogayya idan ana so.Yawancin lokaci ana ba da shawarar bel don samfuran ƙura yayin da suka sami ƙarancin lalacewa.
 
6. Cika Jaka da Rufewa
VFFS-package-machine-horizontal-seal-barsYanzu fim ɗin zai ɗan dakata (akan injunan tattara kayan motsi) don haka jakar da aka kafa ta sami hatiminsa a tsaye.Mashigin hatimi na tsaye, wanda yake da zafi, yana motsawa gaba kuma yana yin tuntuɓar tare da zoba a tsaye akan fim ɗin, yana haɗa yadudduka na fim tare.
 
A kan ci gaba da motsi VFFS marufi kayan aiki, da a tsaye hatimin inji ya ci gaba da lamba tare da fim ci gaba da cewa fim ba ya bukatar tsayawa don samun ta a tsaye kabu.
 
Bayan haka, saitin muƙamuƙi masu zafi a kwance suna haɗuwa don yin hatimin saman jaka ɗaya da hatimin ƙasa na jaka na gaba.Don injunan marufi na VFFS na tsaka-tsaki, fim ɗin ya zo tsayawa don karɓar hatimin sa na kwance daga jaws waɗanda ke motsawa a cikin buɗe-ƙusa motsi.Don ci gaba da injunan marufi na motsi, jaws da kansu suna motsawa cikin sama-kasa da buɗe motsi don rufe fim ɗin yayin da yake motsawa.Wasu injunan motsi masu ci gaba har ma suna da jeri biyu na hatimi don ƙarin gudu.
 
Wani zaɓi don tsarin 'sanyi hatimi' shine ultrasonics, sau da yawa ana amfani dashi a masana'antu tare da samfurori masu zafi ko m.Ultrasonic sealing yana amfani da rawar jiki don haifar da gogayya a matakin ƙwayoyin cuta wanda ke haifar da zafi kawai a cikin yanki tsakanin matakan fim.
 
Yayin da hatimin hatimin ke rufe, samfurin da ake tattarawa yana jefar da shi a tsakiyar bututun da ke fakewa kuma a cika cikin jakar.Na'urar cikawa kamar ma'aunin kai da yawa ko filler ne ke da alhakin daidaitaccen ma'auni da sakin samfuran ƙira da za a jefa cikin kowace jaka.Waɗannan filayen ba daidaitaccen ɓangaren injin tattara kayan VFFS bane kuma dole ne a siya ban da injin kanta.Yawancin kasuwancin suna haɗa mai filler tare da injin ɗinsu.
 
7. Fitar da jaka
vffs-packageing-machine-dischargeBayan an fitar da samfurin a cikin jakar, wuka mai kaifi a cikin hatimin hatimin zafi ta matsa gaba ta yanke jakar.Muƙamuƙi ya buɗe kuma jakar da aka tattara ta faɗi.Wannan shine ƙarshen zagayowar ɗaya akan injin tattara kaya a tsaye.Dangane da nau'in na'ura da nau'in jaka, kayan aikin VFFS na iya kammala tsakanin 30 zuwa 300 na waɗannan zagayawa a cikin minti ɗaya.
 
Za a iya fitar da jakar da aka gama a cikin rumbun ajiya ko a kan na'ura mai ɗaukar hoto kuma a kai ta zuwa kayan aiki na ƙasa kamar masu awo, na'urorin x-ray, tattara kaya, ko kayan tattara kaya.

Lokacin aikawa: Afrilu-19-2024

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
WhatsApp Online Chat!