Hanyoyi 8 Don Yakar Kurar A cikin Tsarin Kundin Foda naku

Kura da barbashi na iska na iya haifar da matsala don ko da mafi girman tsarin marufi.

Kayayyaki kamar kofi na ƙasa, furotin foda, samfuran cannabis na doka, har ma da wasu busassun busassun busassun abinci da abincin dabbobi na iya haifar da ƙura mai kyau a cikin marufi.

Yiwuwar ƙurar ƙura tana faruwa lokacin bushe, foda, ko samfur mai ƙura ya wuce ta wuraren canja wuri a cikin tsarin marufi.Ainihin, duk lokacin da samfurin ke motsi, ko ya fara/tsayawa motsi ba zato ba tsammani, barbashi na iska na iya faruwa.

Anan akwai fasalulluka takwas na injunan tattara kayan foda na zamani waɗanda zasu iya taimakawa rage ko kawar da mummunan tasirin ƙura a cikin layin marufin ku mai sarrafa kansa:

1. Rufe Hannun Tuƙi
Idan kuna aiki a cikin yanayi mai ƙura ko kuma kuna da samfur mai ƙura, yana da mahimmanci ga sassa masu motsi waɗanda ke fitar da hatimin hatimi akan ku.foda marufi inji don a kiyaye shi daga iska.

Na'urorin tattara kaya da aka ƙera don mahalli masu ƙura ko rigar suna da murɗaɗɗen muƙamuƙi gaba ɗaya.Wannan shingen yana kare tuƙin muƙamuƙi daga ɓarna waɗanda zasu iya hana aikin sa.

2. Ƙaƙƙarfan Ƙaƙwalwar Ƙura & Ƙididdiga na IP daidai
Wurin rufe injin cewa kayan aikin lantarki ko na huhu dole ne a kiyaye su da kyau daga shigar ƙura don kiyaye aikinsu da ya dace.Lokacin siyan kayan marufi don yanayi mai ƙura, tabbatar da injin ɗin yana da ƙimar IP (Kariyar Ingress) wanda ya dace da aikace-aikacen ku.Ainihin, ƙimar IP ta ƙunshi lambobi 2 waɗanda ke nuna yadda turɓaya da ruwa ke rufe.

3. Kayan Tsotsar Kura
Shigar ƙura a cikin injin ba shine kawai abin da za ku damu ba.Idan ƙura ta sami hanyar shiga cikin suturar kunshin, madaidaicin yadudduka a cikin fim ɗin ba za su yi daidai da daidai ba yayin aikin hatimin zafi, haifar da sake yin aiki da toshewa.Don magance wannan, ana iya amfani da kayan tsotsa ƙura a wurare daban-daban a cikin tsarin marufi don cirewa ko sake zagayawa cikin kura, rage yuwuwar ɓarna na ƙarewa cikin hatimin kunshin.

4. Sanduna Kawar da A tsaye
Lokacin da aka cire fim ɗin marufi na filastik kuma ana ciyar da su ta injin marufi, zai iya haifar da wutar lantarki, wanda ke sa foda ko kayan ƙura su manne a cikin fim ɗin.Wannan na iya haifar da samfur ya ƙare a cikin hatimin kunshin, kuma kamar yadda aka ambata a sama, ya kamata a guji wannan don kiyaye amincin fakitin.Don magance wannan, ana iya ƙara sandar kawarwa a tsaye cikin tsarin marufi.

5. Kurar kura
Na atomatikInjin cika jaka da injin rufewasami zaɓi don sanya murfin ƙura sama da tashar rarraba samfur.Wannan ɓangaren yana taimakawa tattarawa da cire ɓarna kamar yadda aka jefar da samfurin a cikin jaka daga filler.

6. Vacuum Pull Belts
Daidaitaccen nau'i a tsaye na injin cika hatimi sune bel ɗin ja da gogayya.Wadannan abubuwan da aka gyara suna da alhakin jawo fim din marufi ta hanyar tsarin, kuma suna yin haka ta hanyar rikici.Koyaya, lokacin da yanayin marufi ya yi ƙura, ɓarnar iska za su iya shiga tsakanin fim ɗin da bel ɗin ja-in-ja, rage aikinsu da sa su da wuri.

Wani zaɓi na injin marufi na foda shine bel ɗin jan ƙarfe.Suna yin aiki iri ɗaya da bel ɗin ja amma suna yin hakan tare da tsotsa, don haka suna ƙin tasirin ƙura akan tsarin bel ɗin ja.Wuraren cirewa na Vacuum suna da tsada amma suna buƙatar maye gurbin da yawa ƙasa da sau da yawa fiye da bel ɗin ja, musamman a cikin mahalli masu ƙura.


Lokacin aikawa: Yuli-15-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
WhatsApp Online Chat!